Buhari ya yi wa ministan da ya kamu da coronavirus addu'a

Shugaban Najeriya Muhammadu Buhari, ya yi wa Ministan harkokin wajen ƙasar Geoffrey Onyeama addu'ar samun sauƙi, bayan ya kamu da cutar korona.

A wata sanarwa da mai magana da yawunsa Garba Shehu ya fitar, shugaban ya bayyana Mista Geoffrey a matsayin wani babban ginshiƙi a mulkinsa, kuma ya yaba masa kan irin ƙoƙarin da yake yi wurin daƙile yaɗuwar korona.

Mista Onyeama dai na ɗaya daga cikin 'yan kwamitin da shugaban ƙasar ya kafa domin yaƙar cutar korona.

A ranar Lahadi ne dai ministan ya bayyana cewa ya kamu da cutar korona

Ministan ya bayyana hakan ne a shafinsa na Twitter inda ya ce an tabbatar da ya kamu da cutar bayan an yi masa gwajin cutar karo na huÉ—u.

A saƙon da ya wallafa, ministan ya ce a yanzu haka ya kama hanyarsa ta zuwa wurin killace masu ɗauke da cutar.

Ministan ya zama shi ne farko da ya kamu da cutar korona a jerin ministocin Najeriya.
A watan Afrilun wannan shekara ne cutar ta yi sanadin mutuwar Malam Abba Kyari, wanda kafin rasuwarsa shi ne babban hadimin shugaban Najeriya kuma aboki na ƙut da ƙut ga Geoffrey Onyeama.

Akwai da dama daga cikin 'yan siyasa a Najeriya da cutar ta kama suka warke wasu kuma suka mutu.
Cikin waÉ—anda suka warke sun haÉ—a da Gwamnan Kaduna Nasir El-Rufai da na Bauchi Bala Muhammad da Gwamnan Jihar Oyo, Seyi Makinde.

WaÉ—anda cutar ta yi ajalinsu kuwa sun haÉ—a da Tsohon Gwamnan Oyo Abiola Ajimobi da Tsohon Darakta a kamfanin NNPC Engr Sulaiman Achimugu da kuma Mataimakin Shugaban Jam'iyyar APC reshen Arewa maso Yamma, Inuwa Abdulkadir.

Sama da mutum 36,000 cutar korona ta kama a Najeriya, kusan mutum 15,000 suka warke inda kuma kusan mutum 800 suka mutu, kamar yadda hukumar da ke daƙile cutuka masu yaɗuwa taƙasar NCDC ta bayyana.

Source: BBC
 

Latsa nan ka shiga group din mu domin samun Labaran mu ta Whatsapp
https://chat.whatsapp.com/CSYKJgAmLEF4s1dle0Ug6J

Domin aiko labari, shawara ko tuntubarmu
LATSA NAN

SHAFUKANMU NA SADA ZUMUNTA

Facebook.com/isyakulabari


Domin samun sassauka, ingattacciya kuma kwakkwarar DATA ta MTN, latsa nan https://chat.whatsapp.com/L4xvcwRGM496Eep5J53zXt

Previous Post Next Post

Celebrity Gifts

Facebook

Latsa nan ka shiga group namu na WhatsApp domin samun labarai kai tsaye https://chat.whatsapp.com/EcJXY08Ikrx63mQ7F6TJfL

Domin zama wakilinmu garinku LATSA NAN

Korafi/ Shawara/ Tuntube mu LATSA NAN